Ghana: Wata 'yar kasuwa ta ba da hoton alamar cakulan ta gida

DecoKraft wani kamfani ne na Ghana wanda ke samar da cakulan da hannu a ƙarƙashin alamar Kabi Chocolates ...

Ghana: Wata 'yar kasuwa ta ba da hoton alamar cakulan ta gida

DecoKraft wani kamfani ne na Ghana wanda ke samar da cakulan da hannu a ƙarƙashin alamar Kabi Chocolates.An kafa kamfanin a cikin 2013. Wanda ya kafa Akua Obenewaa Donkor (33) ya amsa tambayarmu.
DecoKraft ya ƙware wajen samar da cakulan mai inganci daga waken koko na Ghana.Shekaru da yawa, manyan kantunan gida suna cike da samfuran cakulan da aka shigo da su ko na waje, kuma ya zama dole a samar da cakulan mai inganci a cikin gida.Wannan shine dalilin da ya sa DecoKraft ya yanke shawarar shiga cikin masana'antar cakulan.
Injin shafa cakulan: Wannan injin kayan aiki ne na musamman don shafa cakulan iri-iri.
Conch: Conching wani tsari ne da ake amfani da shi wajen samar da cakulan.Ana rarraba man koko a ko'ina a cikin cakulan ta wurin na'ura mai jujjuyawa da mahaɗa (wanda ake kira conch) kuma yana aiki azaman "wakili mai gogewa" ga barbashi.Hakanan yana haɓaka haɓakar ɗanɗano ta hanyar zafi mai ɗanɗano, sakin maras ƙarfi da acid, da oxidation.
Kamfanin gyare-gyaren Chocolate: Wannan na'ura ce ta ci gaba tare da sarrafa injina da lantarki, musamman ana amfani da ita don gyaran cakulan.Duk layin samarwa yana sarrafa kansa, gami da dumama ƙura, ajiya, girgiza, sanyaya, rushewa da isarwa.Yawan zubewar kuma ya fi daidai.
Sabuwar masana'antar samar da kayayyaki za ta ba Kabi Chocolates damar haɓaka samarwa da haɓaka nau'ikan samfura.
Farashin koko na duniya ya shafe mu kai tsaye.Ko da muna cikin ƙasar da ake noman koko, har yanzu ana sayar mana da kayayyakin a farashin ƙasashen duniya.Har ila yau, canjin dala zai yi tasiri ga kasuwancinmu da kuma kara farashin samar da kayayyaki.
Tallace-tallacen kafofin watsa labarun koyaushe ya kasance ɗaya daga cikin manyan hanyoyin tallanmu saboda yana ƙoƙarin samarwa masu amfani da abun ciki waɗanda suke ɗaukar mahimmanci kuma suna son rabawa akan hanyoyin sadarwar su;wannan yana haifar da ƙarin gani da zirga-zirga.Muna amfani da Facebook da Instagram don baje kolin samfuranmu da yin hulɗa tare da abokan cinikin da suke da su.
Lokacin da ya fi burge ni na kasuwanci shine lokacin da Yarima Charles ya sadu da shi lokacin da ya ziyarci Ghana.Shine wanda zan gani kawai a TV ko karanta a cikin littattafai.Yana da ban mamaki don samun damar saduwa da shi.Chocolate ya kai ni wuraren da ban taba tsammani ba, kuma yana da matukar farin ciki saduwa da VIPs.
A farkon kafa kamfanin, na sami umarni daga babban kamfani ta wayar tarho.Na ji "mai girma uku, nau'ikan 50 kowanne", amma lokacin da na isar da shi daga baya, sun ce nau'ikan 50 kawai suke so.Dole ne in nemo hanyar sayar da sauran raka'a 100.Na koyi da sauri cewa kowane ciniki dole ne ya sami takaddun tallafi.Ba dole ba ne ya zama kwangila na yau da kullun (zai iya zama ta WhatsApp ko SMS), amma kowane oda dole ne ya haɗa da wurin tunani.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2021